Ga shagunan ƙarfe da yawa, samun ƙwararren ƙwararren birgima yana da wahala, don haka yana da ma'ana don horar da kanku. An bayar da hotuna
Idan kana son koyon yadda ake tuƙi mota, za ka iya zuwa wurin ajiye motoci mafi kusa da ku kuma ku gwada shigar da wuraren ajiye motoci, juyawa, juyawa, gudu daban-daban, da birki na gaggawa. Idan kuna son koyon yadda ake tuƙin motar tsere, kuna buƙatar ƙarin aiki, kayan aiki masu dacewa, hanya madaidaiciya da ƙungiyar bayan ku. A takaice dai, babban tsalle ne daga tuki sedan iyali a cikin filin ajiye motoci mara komai zuwa tukin Kevin Harvick's Ford akan hanyar NASCAR.
Irin wannan ra'ayi ya shafi aiki akan latsa karfen takarda. Kowa zai iya loda abu a cikin injin kuma danna maɓalli akan mai sarrafa CNC don farawa. Duk da haka, wannan ba yana nufin cewa abubuwa suna tafiya daidai ba.
Ko da a zamanin ci-gaba na injinan CNC, mirgina takarda ya kasance sigar fasaha. Kauri da taurin kayan na iya bambanta daga takarda zuwa takarda amma har yanzu suna cikin ƙayyadaddun haƙuri, ƙara iri-iri zuwa aiki mai rikitarwa. Yin aiwatar da ayyuka a hankali yana taimakawa kiyaye yanayin aiki mai aminci kuma yana haɓaka ingantaccen aiki, amma shaguna koyaushe suna fuskantar matsin lamba don ƙara yawan aiki. A cikin zamanin da “saita shi kuma ku manta da shi” fasahar sarrafawa ta bayyana a cikin komai daga masu yankan Laser zuwa birkin latsa mai sarrafa kansa, ƙwararrun masu aikin birkin latsa suna maraba koyaushe.
Abin takaici, ƙwararrun ma'aikata ba koyaushe suke samuwa ba. Akwai ba da yawa sheet karfe shagunan, don haka masana'antu kawai ba ya samar da babban adadin m sheet karfe inji. Hasali ma, a wasu garuruwa za ka ga wani ma’aikaci nagari yana tsalle daga wannan masana’anta zuwa wancan, yana neman a kara masa karin girma a kowane tasha saboda kamfani yana daraja fasahar da ma’aikaci ke da shi.
Kasuwancin da ke son shiga masana'antar ƙarfe na lebur za a iya tilasta su haɓaka ƙwararrun nasu. Wannan ba lallai ba ne mummunan abu, tun da kamfani ya san ƙarin game da masu sarrafa injin da zai iya so fiye da adadin da ba a sani ba na sauran masana'antun. Tare da wannan a zuciya, ga wasu shawarwari don shagunan da ƙila suna neman ƙara ƙwarewar jujjuya faranti zuwa sahunsu.
Mutumin da ke da gogewa a cikin ƙirƙira ƙarfe zai sami kyakkyawar fahimtar yadda ƙarfe ke amsawa yayin aikin lanƙwasa. Alal misali, waɗanda suka ƙware a ƙirar ƙarfe sun san cewa yayin da aka samar da wani abu, yana tafiya tare da lanƙwasa mai damuwa wanda ke da kololuwa da kwaruruka. Daga ƙarshe, mai aiki zai iya amfani da isasshen matsa lamba ga kayan aiki kuma tsarin yana motsawa ƙasa, yana sauƙaƙa don motsa kayan. Amma yayin da masu aiki ke barin wannan kwari, kayan yana ƙara wahala don sarrafa su.
Wannan ba bakon matsala ba ce a masana'antu masu nauyi inda wani ke mirgina takardar baya da baya akan na'ura mai hannu, sannu a hankali yana rage takardar zuwa diamita da ake so. Yana gabatowa, ma’aikacin ya jawo nadi mai lankwasa kadan, amma diamita ya zama kadan. Ma'aikacin bai san yadda kayan zai iya motsawa da yawa tare da juriya ba. Bayan faɗuwa da yawa, ƙwarewa yana taimaka masa ya fahimci canje-canje masu ban mamaki a cikin kayan. Scrap karfe Silinda yi daga 1/2-in. Carbon karfe labari ne mara kyau ga kowa.
Masu aiki kuma suna buƙatar sani cewa akwai bambance-bambance tsakanin kayan da za'a iya ɗaukar abu ɗaya. Allunan aluminum daban-daban suna da kaddarorin daban-daban, tare da wasu suna la'akari da laushi da sauƙin injin fiye da sauran. Bugu da ƙari, kaddarorin kayan suna canzawa tare da shekaru. Misali, idan wani shago kawai yana lissafta blanks na aluminum da aka yanke da Laser kuma ba a amfani da sassan da ke ƙasa saboda sabbin blanks koyaushe ana jera su a saman su, ma'aikacin birki na latsa yana buƙatar fahimtar cewa tsohon blank ɗin da ke ƙasa na iya zama da ƙarfi fiye da sabon yankakken blanks.
Mutumin da ke da gogewar birki mai latsa mai yiwuwa shine abu mafi kusanci ga mutumin da ke da gogewar ƙarfe, amma ba daidai yake da jujjuyawar ƙarfe ba. Lokacin yin kafa tare da birki na latsawa, lanƙwasawa yana tsaye. Yana da ɗan sauƙi don auna nauyin da ake buƙata don kawo karfe zuwa wani wuri. Mirgina takarda wani tsari ne mai ci gaba wanda kayan aiki da na'urorin lanƙwasa suna motsawa lokaci guda. Al'amarin ya dan daure kai. Amma wanda ke da ƙwarewar latsawa yana da aƙalla fahimtar yadda ƙarfe ke ɗaukar damuwa don lankwasawa, don haka za su iya yin hankali yayin amfani da kayan da suka fi tsada.
Yawanci, ana gudanar da horon kan sabon siyan na'ura mai birgima a farkon motsi, tare da masu aiki da kayan aikin da ke gaba a wurin. Ba kome idan kamfani yana da sauyi ɗaya kawai. Amma idan kamfanin ya gabatar da canje-canje na biyu da na uku, to masu gudanar da waɗannan canje-canjen kuma za su buƙaci shiga horo. Kuma gaskiyar cewa ma'aikacin motsi na uku zai yi jinkiri na ƙarin sa'o'i biyu fiye da kwanaki biyu ba a ƙidaya shi ba.
Lokacin mirgina takarda akan injin girman wannan, aikin dole ne a yi shi daidai. Taron ba shi da haƙƙin ƙin ƙin aikin da bai dace da buƙatun abokin ciniki ba.
Mirgine takardan karfe tare da tsarin hatsi yana buƙatar ƙarancin ƙoƙari fiye da mirgina a kan hatsi saboda ductility na kayan yana da sauƙin shimfiɗa lokacin da aka samar da takardar a cikin injin mirgina. Matsalar ita ce kwamfutar da ke kan na'urar lanƙwasa takarda ba za ta iya tantance alkiblar hatsin takardar da aka ɗora a cikin ganga ba. Mai aiki ya ƙaddara wannan.
Amma matakan ƙasa na iya taimakawa. Maimakon kawai yanke blanks da shimfida sassa a cikin tsari na bazuwar, ba tare da la'akari da tsarin hatsi ba, ma'aikacin zai iya ɗaukar lokaci don tabbatar da cewa an shimfida kowane blank ɗin da aka yanke ta yadda tsarin hatsi a kowane bangare ya motsa a hanya guda. . Ta wannan hanyar, ma'aikacin ƙarfe na takarda zai iya ɗaukar haja kuma yana tsammanin zanen gadon ya yi kama da kamanni ba tare da damuwa game da zanen gadon bazuwar da zai sa shi ya yi birgima a kan hatsi.
Lokacin siyan sabon injin birgima, mutane da yawa sun dogara da ma'aunin tef don duba radius. A zahiri, wannan yana nufin cewa an cire farantin da aka yi birgima daga injin kuma a bincika ta amfani da ma'aunin tef.
Yana da ma'ana don ƙirƙirar samfuri. Mai sana'anta yana da abin yankan plasma ko Laser a kusa, don haka yakamata ya yanke samfuri zuwa ƙayyadadden radius. Za'a iya haɗa samfur ɗin zuwa takardar birgima yayin da samfurin yana cikin ganga. Idan girman ba daidai ba ne, zaku iya kunna injin don ƙara abubuwan gamawa zuwa sifar da aka yi birgima.
Ga waɗancan sababbi don jujjuya takarda, injinan birgima huɗu sun fi sauƙin aiki da su. Da farko dai, ɗora kayan aiki a cikin injin ya fi sauƙi fiye da ɗaukar nauyin a cikin na'ura mai jujjuyawa uku saboda ana iya amfani da abin nadi mai lanƙwasa a matsayin madogarar baya akan shears.
Lokacin da aka ɗora takardar a cikin na'ura, ma'aikacin ya ɗaga abin nadi na baya yana motsa kayan har sai ya isa tsakiyar abin nadi na baya, yana daidaita shi kamar yadda ma'aikacin birki zai yi da kayan aiki da ma'aunin baya kamar yadda yake. yi. Rola na ƙasa sannan ya tashi don matsa kayan. Tare da wannan ƙirar nadi guda huɗu, ana riƙe kayan a wurin ta hanyar rollers a duk lokacin lanƙwasawa.
Yanzu, simintin nadi huɗu ba su da ƙarfi fiye da nadi-nadi uku saboda sarari tsakanin sama da ƙasa na nadi huɗu yana da iyaka. Bugu da ƙari, lokacin da aka ƙulla abu a cikin na'ura mai jujjuya hudu, kayan aiki suna nuna takardar zuwa kambi na abin nadi. (The rollers are convex, which help jure jure jujuwa a lokacin lankwasawa.) Na'ura mai juyi huɗu kusan babu makawa zata ba kayan wani siffa mara kyau, kodayake a mafi yawan lokuta siffar ganga ko gilashin sa'a har yanzu zai dace. Izinin aiki.
Idan kasafin kuɗi ba batun bane, masana'antun suna sha'awar sarrafa 16 GA. Don kayan har zuwa 0.5 inci kauri, za ku iya siyan lanƙwasa mai jujjuyawa huɗu tare da diamita 18-inch. Naɗaɗɗen naɗaɗɗen madaidaici ne, ba madaidaici ba. (Madaidaicin Rolls na iya ɗaukar juzu'i saboda sun fi girma fiye da nadi na yau da kullun akan na'urori waɗanda za su iya mirgine kauri ɗaya na kayan.) Duk da haka, gaskiyar ita ce, ƙananan kamfanoni suna sha'awar siyan injuna masu girma tare da madaidaiciyar rolls. Yawancin shagunan suna da nau'ikan aikace-aikace daban-daban yayin siyan na'ura mai jujjuyawa, don haka suna son samun mafi kyawun jarin su.
Mirgine farantin yana aiki mafi kyau lokacin da gogaggen ma'aikaci zai iya kula da aikin, amma wannan baya nufin cewa ƙwararren mai aiki ba zai iya samar da ingantattun sassa ba. Idan gudanarwa na iya sanya wani a wurin wanda ke son fahimtar tsarin gyare-gyare kuma ya saba da sarrafawa, wanda yayi kama da wayar salula, kamfanin yana da damar samun nasara.
Horon farko daga mai siyar da na'ura ba zai rufe duk yanayin da masana'anta za su iya fuskanta yayin amfani da sabon birki ba, amma ya kamata mai siyarwa ya kasance don tuntuɓar gaggawa. Ana sa ran matsaloli. Abin farin ciki, suna sa masu aikin birkin latsa su kasance masu iyawa da kuma shiri don ƙalubale na gaba wanda a ƙarshe zai taso.
Ci gaban da aka samu a software na sarrafawa na zamani da kayan masarufi ya sa ya zama mafi sauƙi fiye da kowane lokaci don samar da zanen gado iri ɗaya, amma masu aikin sadaukarwa suma wani sashe ne na tsarin.
Lokacin aikawa: Oktoba-23-2023