Roll forming kayan aiki maroki

Fiye da Shekaru 28 Ƙwarewar Masana'antu

Ƙarfe mai rufi da aka riga aka yi wa zanen karfe don ginin gine-gine

1

Gary W. Dallin, P. Eng. An yi nasarar amfani da fatin ƙarfe da aka riga aka yi wa rufin ƙarfe don gine-gine tsawon shekaru da yawa. Ɗaya daga cikin alamun shahararsa ita ce yawan amfani da rufin ƙarfe da aka riga aka yi wa fentin a Kanada da ma duniya baki ɗaya.
Rufin ƙarfe yana da tsawon sau biyu zuwa uku fiye da waɗanda ba na ƙarfe ba. 1 Gine-ginen ƙarfe sun ƙunshi kusan rabin duk ƙananan ƙananan gine-ginen da ba na zama ba a Arewacin Amirka, kuma wani adadi mai mahimmanci na waɗannan gine-ginen an riga an yi musu fenti, masu rufin ƙarfe na rufi da bango.
Ƙayyadaddun ƙayyadaddun tsari na tsarin sutura (watau pre-jiyya, firamare da saman gashi) na iya tabbatar da rayuwar sabis na rufin ƙarfe na fenti da bangon da aka rufe da ƙarfe fiye da shekaru 20 a cikin aikace-aikacen da yawa. Don cimma irin wannan tsawon rayuwar sabis, masana'antun da masu ginin zanen karfe mai launi suna buƙatar la'akari da batutuwa masu zuwa:
Batutuwan Muhalli Ɗaya daga cikin abubuwan farko da za a yi la'akari da su yayin zabar samfurin ƙarfe da aka riga aka yi masa fentin shi ne yanayin da za a yi amfani da shi. 2 Yanayin ya haɗa da yanayin gaba ɗaya da tasirin yanki na yankin.
Latitude na wurin yana ƙayyade adadin da ƙarfin UV radiation wanda samfurin ya fallasa, adadin sa'o'i na hasken rana a kowace shekara da kusurwar da aka yi wa fentin fentin da aka riga aka yi. A bayyane yake, ƙananan kusurwa (watau lebur) rufin gine-ginen da ke cikin ƙananan latudud na hamada yana buƙatar firamare mai jure UV da gamawa don guje wa faɗuwa da wuri, ƙulli, da tsagewa. A gefe guda, UV radiation yana lalata rufin bangon gine-ginen da ke tsaye a manyan latitudes tare da yanayin girgije da ƙasa.
Lokacin jika shine lokacin da rufin rufin da bango ya zama damp saboda ruwan sama, zafi mai yawa, hazo da tari. Ba a kiyaye tsarin fenti daga danshi. Idan an bar shi ya daɗe sosai, damshin zai kai ga ƙasan da ke ƙarƙashin kowane shafi kuma ya fara lalacewa. Adadin gurɓataccen sinadari irin su sulfur dioxide da chlorides da ke cikin sararin samaniya yana ƙayyade adadin lalata.
Tasirin gida ko microclimatic da yakamata a yi la'akari da su sun haɗa da jagorar iska, jigilar gurɓataccen gurɓataccen masana'antu da yanayin ruwa.
Lokacin zabar tsarin sutura, ya kamata a yi la'akari da jagorancin iska mai rinjaye. Ya kamata a kula idan ginin yana cikin ƙasan tushen gurɓataccen sinadarai. Gaseous da ƙwaƙƙwaran iskar gas na iya yin tasiri mai tsanani akan tsarin fenti. A cikin nisan kilomita 5 (mil 3.1) na yankunan masana'antu masu nauyi, lalacewa na iya kasancewa daga matsakaici zuwa mai tsanani, ya danganta da yanayin iska da yanayin gida. Bayan wannan nisa, tasirin da ke tattare da tasirin gurbataccen shuka yana raguwa.
Idan gine-ginen fentin suna kusa da bakin teku, tasirin ruwan gishiri na iya zama mai tsanani. Har zuwa 300 m (984 ft) daga bakin tekun na iya zama mahimmanci, yayin da za a iya jin tasiri mai mahimmanci har zuwa kilomita 5 a cikin ƙasa har ma da gaba, dangane da iskar teku. Tekun Atlantika na Kanada yanki ne da irin wannan tilastawar yanayi zai iya faruwa.
Idan lalacewar wurin da aka tsara bai bayyana ba, yana iya zama da amfani don gudanar da binciken gida. Bayanai daga tashoshin kula da muhalli suna da amfani yayin da suke ba da bayanai kan hazo, zafi da zafin jiki. Bincika kariyar fallasa, da ba a ƙazantar ba don ƙayyadaddun kwayoyin halitta daga masana'antu, hanyoyi, da gishirin teku. Ya kamata a duba aikin gine-ginen da ke kusa - idan kayan gine-gine irin su shinge na galvanized da galvanized ko riga-kafin fenti, rufin, gutters da walƙiya suna cikin yanayi mai kyau bayan shekaru 10-15, yanayin na iya zama mara lalacewa. Idan tsarin ya zama matsala bayan ƴan shekaru kawai, yana da kyau a yi taka tsantsan.
Masu samar da fenti suna da ilimi da ƙwarewa don ba da shawarar tsarin fenti don takamaiman aikace-aikace.
Shawarwari don Ƙarfe Mai Rufe Ƙarfe Ƙarfe na rufin ƙarfe a ƙarƙashin fenti yana da tasiri mai mahimmanci ga rayuwar sabis na bangarorin fentin da aka riga aka yi a wurin, musamman ma a cikin yanayin galvanized panels. Mafi kauri da murfin karfe, ƙananan ƙimar lalacewa a kan gefuna da aka yanke, karce ko duk wani yanki inda aka lalata amincin aikin fenti.
Lalacewar kayan ƙarfe na ƙarfe a inda yanke ko lalata fenti ke nan, da kuma inda aka fallasa gami da tushen zinc ko zinc. Yayin da murfin ke cinyewa ta halayen lalata, fenti ya rasa mannewa da flakes ko flakes daga saman. Da kauri da karfe shafi, da a hankali da undercutting gudun da kuma a hankali da giciye-yanke gudun.
A game da galvanizing, mahimmancin kauri na tutiya, musamman ga rufin rufin, yana ɗaya daga cikin dalilan da yasa yawancin masana'antun samfuran samfuran galvanized ke ba da shawarar ASTM A653 daidaitattun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun galvanized (galvanized) ko zinc-iron gami karfe takardar. tsarin dipping (galvanized annealed), nauyin sutura (watau taro) nadi G90 (watau 0.90 oz/sqft) Z275 (watau 275 g/m2) wanda ya dace da mafi yawan fentin aikace-aikacen galvanized da aka riga aka yi. Don riga-kafi na 55% AlZn, matsalar kauri ta zama mafi wahala saboda dalilai da yawa. ASTM A792/A792M, Standard Specification for Karfe Plate, 55% Hot Dip Aluminium-Zinc Alloy Coating Weight (watau Mass) Zayyana AZ50 (AZM150) gabaɗaya shine abin da aka ba da shawarar kamar yadda aka nuna ya dace da aikin dogon lokaci.
Wani al'amari da ya kamata a tuna da shi shi ne cewa ayyukan da ake yi na nadi gabaɗaya ba za su iya amfani da takardar da aka lulluɓe da sinadarai na tushen chromium ba. Waɗannan sinadarai na iya gurɓata masu tsaftacewa da maganin riga-kafi don layukan fenti, don haka allunan da ba su wuce gona da iri ba galibi ana amfani da su. 3
Saboda yanayin taurinsa da gaggauce, ba a amfani da Jiyya na Galvanized (GA) wajen samar da zanen ƙarfe da aka riga aka yi wa fentin. Haɗin da ke tsakanin fenti da wannan murfin gami da zinc-iron ya fi ƙarfin haɗin gwiwa tsakanin sutura da ƙarfe. A lokacin gyare-gyare ko tasiri, GA zai tsage kuma ya lalata a ƙarƙashin fenti, yana haifar da yadudduka don cirewa.
La'akari da Tsarin Fenti Babu shakka, ɗayan mahimman abubuwan da ke tabbatar da kyakkyawan aiki shine fenti da aka yi amfani da shi don aikin. Alal misali, a cikin yankunan da ke karɓar hasken rana mai yawa da kuma tsananin UV, yana da mahimmanci don zaɓar ƙarewar ƙarewa, yayin da a yankunan da ke da zafi mai zafi, an tsara riga-kafi da ƙarewa don hana shigar da danshi. (Batutuwa masu alaƙa da takamaiman tsarin suturar aikace-aikacen suna da yawa kuma masu rikitarwa kuma sun wuce iyakar wannan labarin.)
Juriyawar lalata na fentin galvanized karfe yana da tasiri sosai ta hanyar sinadarai da kwanciyar hankali ta jiki na mu'amala tsakanin tulin tutiya da murfin kwayoyin halitta. Har zuwa kwanan nan, zinc plating na amfani da gaurayawan sinadarai na oxide don samar da haɗin kai tsakanin fuska. Wadannan kayan ana ƙara maye gurbinsu ta hanyar kauri da ƙarin lalata gyare-gyaren zinc phosphate wanda ya fi tsayayya da lalata a ƙarƙashin fim ɗin. Zinc phosphate yana da tasiri musamman a cikin mahalli na ruwa da kuma a cikin yanayi mai tsawo.
ASTM A755/A755M, daftarin aiki wanda ke ba da cikakken bayyani na abubuwan da ke akwai don samfuran ƙarfe mai rufin ƙarfe, ana kiransa "Steel Sheet, Hot Dip Coated Metal" kuma an riga an rufe shi ta hanyar murfi don samfuran gini waɗanda ke ƙarƙashin tasirin tasirin yanayin waje.
Abubuwan la'akari da tsari don shafa robobin da aka riga aka rufawa wani muhimmin canji da ke shafar rayuwar samfurin da aka riga aka rufa a wurin shine ƙirƙirar takardar da aka riga aka rufa. A shafi tsari ga pre-rufi Rolls iya muhimmanci tasiri aiki. Misali, mannewa mai kyau na fenti yana da mahimmanci don hana bawo ko kumbura fenti a filin. Kyakkyawan mannewa yana buƙatar ingantattun dabarun sarrafa abin yi. Tsarin zanen nadi yana shafar rayuwar sabis a cikin filin. Abubuwan da aka rufe:
Masu masana'anta na juyi suna samar da zanen da aka riga aka yi wa gine-gine suna da ingantattun tsarin inganci waɗanda ke tabbatar da cewa ana sarrafa waɗannan batutuwan yadda ya kamata. 4
Siffofin ƙirƙira bayanin martaba da ƙirar panel Muhimmancin ƙirar panel, musamman madaidaicin radius tare da kafa haƙarƙari, wani lamari ne mai mahimmanci. Kamar yadda aka ambata a baya, lalatawar zinc yana faruwa inda fim ɗin fenti ya lalace. Idan an ƙera panel ɗin tare da ƙaramin radius na lanƙwasa, koyaushe za a sami ɓarna a cikin aikin fenti. Wadannan fasahohin galibi kanana ne kuma galibi ana kiransu da “microcracks”. Duk da haka, an fallasa murfin ƙarfe kuma akwai yuwuwar haɓaka ƙimar lalata tare da radius na lanƙwasa na birgima.
Yiwuwar microcracks a cikin lanƙwasa ba yana nufin cewa sassa mai zurfi ba zai yiwu ba - masu zanen kaya dole ne su samar da mafi girman radius mai yuwuwa don saukar da waɗannan sassan.
Baya ga mahimmancin ƙirar panel da nadi, aikin na'ura mai ƙira yana rinjayar yawan aiki a fagen. Misali, wurin saitin abin nadi yana rinjayar ainihin radius na lanƙwasa. Idan ba a yi jeri daidai ba, lanƙwasawa na iya ƙirƙirar kinks masu kaifi a lanƙwan bayanan martaba maimakon santsi mai santsi. Wadannan lanƙwasa "m" na iya haifar da ƙarin ƙananan ƙananan ƙwayoyin cuta. Har ila yau, yana da mahimmanci cewa mating rollers ba su tayar da fenti ba, saboda wannan zai rage ikon fenti don daidaitawa da aikin lanƙwasa. Cushioning wata matsala ce da ke da alaƙa da ke buƙatar ganowa yayin bayanin martaba. Hanyar da aka saba don ba da izinin bazara shine "kink" panel. Wannan ya zama dole, amma lankwasawa da yawa yayin aikin bayanin martaba yana haifar da ƙarin microcracks. Hakazalika, an tsara hanyoyin sarrafa ingancin masana'antun ginin don magance waɗannan batutuwa.
Wani yanayi da aka sani da “gwangwani mai” ko “aljihu” wani lokaci yana faruwa lokacin mirgina fatun ƙarfe da aka riga aka yi wa fentin. Bayanan martaba na panel tare da faffadan bango ko sassa na lebur (misali bayanan bayanan gini) suna da sauƙi musamman. Wannan yanayin yana haifar da bayyanar wavy wanda ba a yarda da shi ba lokacin shigar da bangarori a kan rufi da bango. Ana iya haifar da gwangwani na mai ta hanyoyi daban-daban, ciki har da rashin kwanciyar hankali na takardar mai shigowa, aiki na latsawa da hanyoyin hawa, kuma yana iya zama sakamakon buckling na takardar yayin ƙirƙirar kamar yadda ake haifar da matsananciyar damuwa a cikin madaidaiciyar shugabanci na takardar. panel . 5 Wannan ƙugiya na roba yana faruwa ne saboda ƙarfe yana da ƙarancin ƙarfi ko sifili mai ƙarfi elongation (YPE), nakasar sandar sandar da ke faruwa lokacin da aka shimfiɗa ƙarfe.
A lokacin birgima, takardar tana ƙoƙarin yin bakin ciki a cikin kauri kuma ta ragu a cikin madaidaiciyar hanya a yankin yanar gizon. A cikin ƙananan ƙarfe na YPE, yankin mara lahani kusa da lanƙwasa ana kiyaye shi daga raguwar tsayin daka kuma yana cikin matsawa. Lokacin da matsananciyar matsananciyar damuwa ta wuce iyakacin damuwa na buckling na roba, igiyoyin aljihu suna faruwa a yankin bango.
Babban YPE karafa yana haɓaka nakasu saboda ana amfani da ƙarin damuwa don ɓacin rai na gida da ke mai da hankali kan lanƙwasa, yana haifar da ƙarancin canja wurin danniya a cikin madaidaiciyar hanya. Don haka, ana amfani da abin da ya faru na katsewar ruwa (na gida). Don haka, ƙarfe da aka riga aka yi wa fentin tare da YPE sama da 4% ana iya mirgina cikin gamsuwa cikin bayanan gine-gine. Za a iya mirgina ƙananan kayan YPE ba tare da tankunan mai ba, dangane da saitunan niƙa, kauri na ƙarfe da bayanin martaba.
Nauyin tankin mai yana raguwa yayin da ake amfani da ƙarin struts don samar da bayanin martaba, kauri na ƙarfe yana ƙaruwa, lanƙwasa radius yana ƙaruwa kuma faɗin bango yana raguwa. Idan YPE ya fi 6%, gouges (watau gagarumin nakasar gida) na iya faruwa yayin birgima. Ingantacciyar horon fata yayin kera zai sarrafa wannan. Masu yin ƙarfe ya kamata su san wannan lokacin samar da fatunan fentin da aka riga aka yi don ginin bangarori ta yadda za a iya amfani da tsarin masana'anta don samar da YPE a cikin iyakokin da aka yarda.
Ma'ajiya da Kulawa da La'akari Wataƙila mafi mahimmancin batun tare da ajiyar wurin shine ajiye fakitin bushewa har sai an shigar da su a cikin ginin. Idan an bar danshi ya shiga tsakanin bangarorin da ke kusa da shi saboda ruwan sama ko daskarewa, kuma daga baya ba a barin saman panel ya bushe da sauri, wasu abubuwan da ba a so na iya faruwa. Manne fenti na iya lalacewa wanda zai haifar da ƙananan aljihun iska tsakanin fenti da murfin zinc kafin a saka panel ɗin cikin sabis. Ba lallai ba ne a faɗi, wannan hali na iya haɓaka asarar mannewar fenti a cikin sabis.
Wani lokaci kasancewar danshi tsakanin bangarori a kan ginin ginin zai iya haifar da samuwar farin tsatsa a kan bangarori (watau lalatawar murfin zinc). Wannan ba kawai kyakkyawa ba ne wanda ba a so, amma yana iya sa panel ɗin ya zama mara amfani.
Ya kamata a nade takarda a wurin aiki a cikin takarda idan ba za a iya adana su a ciki ba. Dole ne a yi amfani da takarda ta yadda ruwa ba zai taru a cikin bale ba. Aƙalla, ya kamata a rufe kunshin da kwalta. An bar ƙasa a buɗe domin ruwa ya zube cikin yardar rai; Bugu da kari, yana tabbatar da kwararar iska kyauta zuwa busasshen busassun idan akwai damuwa. 6
La'akari da Tsara Tsarin Gine-gine Lalacewar yanayi yana da ƙarfi sosai. Sabili da haka, ɗayan mahimman ka'idodin ƙira shine tabbatar da cewa duk ruwan sama da narke dusar ƙanƙara na iya matsewa daga ginin. Ba dole ba ne a bar ruwa ya tara kuma ya haɗu da gine-gine.
Rufin da aka kafa kaɗan ya fi sauƙi ga lalata yayin da suke fuskantar manyan matakan radiation UV, ruwan sama na acid, kwayoyin halitta da sinadarai masu iska - dole ne a yi ƙoƙari don kauce wa tara ruwa a cikin rufi, samun iska, kayan aikin kwandishan da hanyoyin tafiya.
Ruwan ruwa na gefen magudanar ruwa ya dogara da gangaren rufin: mafi girman gangaren, mafi kyawun abubuwan lalata na gefen drip. Bugu da kari, dole ne a kebe nau'ikan karafa irin su karfe, aluminum, jan karfe, da gubar da ta hanyar lantarki don hana lalata galvanic, kuma dole ne a tsara hanyoyin magudanar ruwa don hana ruwa gudu daga wani abu zuwa wani. Yi la'akari da yin amfani da launi mai sauƙi akan rufin ku don rage lalacewar UV.
Bugu da ƙari, za a iya rage rayuwar panel a cikin wuraren da ke cikin ginin inda akwai dusar ƙanƙara mai yawa a kan rufin kuma dusar ƙanƙara ta kasance a kan rufin na dogon lokaci. Idan an tsara ginin don sararin samaniya a ƙarƙashin rufin rufin yana da dumi, to, dusar ƙanƙara kusa da shinge na iya narke duk lokacin hunturu. Wannan ci gaba da narkewa yana haifar da tuntuɓar ruwa na dindindin (watau tsawaita jika) na fentin fentin.
Kamar yadda aka ambata a baya, ruwa zai ratsa ta cikin fim ɗin fenti kuma lalata zai yi tsanani, yana haifar da ɗan gajeren rayuwar rufin da ba a saba gani ba. Idan rufin ciki ya kasance a cikin rufin kuma gefen shingles ya kasance mai sanyi, dusar ƙanƙara da ke hulɗa da farfajiyar waje ba ta narke har abada, kuma ana guje wa blistering fenti da lalata zinc da ke hade da dogon lokaci na danshi. Har ila yau, ku tuna cewa lokacin da tsarin fenti ya fi girma, zai ɗauki tsawon lokaci kafin danshi ya shiga cikin substrate.
Ganuwar bangon gefen tsaye ba su da ƙarancin yanayi kuma ba su da lahani fiye da sauran ginin, sai dai wuraren kariya. Bugu da kari, rufin da ke cikin wuraren da aka karewa kamar gyaran bango da tudu ba ya fuskantar hasken rana da ruwan sama. A wadannan wurare, ana samun gurbacewar gurbatacciyar iska ne ta yadda ruwan sama da iska ba sa wanke gurbacewar muhalli, haka nan kuma ba sa bushewa saboda rashin hasken rana kai tsaye. Ya kamata a ba da kulawa ta musamman ga abubuwan da aka kayyade a masana'antu ko muhallin ruwa ko kusa da manyan tituna.
Sassan kwance na bango dole ne su sami isasshen gangara don hana tara ruwa da datti - wannan yana da mahimmanci musamman ga ɓangarorin ginshiƙan ƙasa, tunda ƙarancin gangara na iya haifar da lalatar da shi da kuma abin da ke sama da shi.
Kamar rufin, nau'ikan karafa irin su karfe, aluminum, jan karfe da gubar dole ne a sanya su a cikin wutan lantarki don hana lalata galvanic. Har ila yau, a cikin yankunan da ke da tarin dusar ƙanƙara, lalata zai iya zama matsala ta gefe - idan zai yiwu, yankin da ke kusa da ginin ya kamata a cire shi daga dusar ƙanƙara ko kuma a sanya sutura mai kyau don hana dusar ƙanƙara ta dindindin a kan ginin. panel surface.
Insulation bai kamata ya jika ba, kuma idan ya yi, kada ka ƙyale shi ya shiga hulɗa da bangarori na fentin da aka riga aka rigaya - idan rufin ya yi jika, ba zai bushe da sauri ba (idan a kowane lokaci), yana barin sassan da aka fallasa su ga dogon lokaci. danshi - - Wannan yanayin zai haifar da gazawar gaggawa. Misali, lokacin da rufin da ke ƙasan bangon bangon gefen ya jike saboda shigowar ruwa zuwa ƙasa, zane tare da bangarorin da ke mamaye ƙasa ya bayyana ya fi dacewa maimakon sanya ƙasan panel ɗin kai tsaye a saman. kasa. Rage yiwuwar faruwar wannan matsala.
Fayilolin da aka riga aka yi da su tare da 55% aluminum-zinc alloy shafi bai kamata su shiga cikin hulɗar kai tsaye tare da rigar kankare ba - babban alkalinity na simintin zai iya lalata aluminum, yana haifar da kwasfa. 7 Idan aikace-aikacen ya ƙunshi amfani da na'urorin haɗi waɗanda ke shiga cikin panel, dole ne a zaɓi su don rayuwar sabis ɗin su ta yi daidai da na fenti. A yau akwai wasu sukurori/masu ɗaure tare da shafa mai a kai don juriya na lalata kuma ana samun waɗannan a cikin launuka iri-iri don dacewa da rufin rufin / bango.
HUKUNCE-HUKUNCEN SHIRYA Abubuwan da suka fi muhimmanci guda biyu da ke da alaƙa da shigarwar filin, musamman ma lokacin da ya shafi rufin, na iya zama hanyar da bangarori ke tafiya a kan rufin da tasirin takalma da kayan aiki na ma'aikata. Idan burrs sun fito a gefuna na bangarori yayin yankan, fim ɗin fenti na iya tashe murfin zinc yayin da bangarorin ke zamewa da juna. Kamar yadda aka ambata a baya, duk inda aka lalata mutuncin fenti, murfin ƙarfe zai fara lalacewa da sauri, wanda ya yi mummunan tasiri ga rayuwar da aka riga aka fentin. Hakazalika, takalman ma'aikata na iya haifar da irin wannan karce. Yana da mahimmanci cewa takalma ko takalma ba su ƙyale ƙananan duwatsu ko ƙananan ƙarfe su shiga cikin tafin kafa ba.
Ƙananan ramuka da / ko notches ("kwakwalwa") sau da yawa ana yin su yayin taro, ɗaure da ƙarewa - tuna, waɗannan sun ƙunshi ƙarfe. Bayan an gama aikin, ko ma kafin haka, ƙarfe na iya lalatawa kuma ya bar tabo mara kyau, musamman idan launin fenti ya fi sauƙi. A yawancin lokuta, ana ɗaukar wannan canza launin a matsayin ainihin ɓarna na fentin da aka riga aka yi, kuma baya ga la'akari da kyawawan abubuwa, masu ginin suna buƙatar tabbatar da cewa ginin ba zai yi kasawa da wuri ba. Dole ne a cire duk askewar daga rufin nan da nan.
Idan shigarwa ya haɗa da ƙananan rufin da aka kafa, ruwa na iya tarawa. Ko da yake ƙirar gangaren na iya isa don ba da damar magudanar ruwa kyauta, ana iya samun matsalolin gida da ke haifar da tsayayyen ruwa. Ƙananan haƙarƙari da ma'aikata suka bari, kamar daga tafiya ko ajiye kayan aiki, na iya barin wuraren da ba za su iya magudana ba. Idan ba a ba da izinin magudanar ruwa kyauta ba, ruwan da ke tsaye zai iya sa fenti ya yi kumbura, wanda hakan kan sa fentin ya bare a wurare masu yawa, wanda hakan zai iya haifar da lalatawar karfen da ke ƙarƙashin fenti. Daidaita ginin bayan karewa na iya haifar da magudanar rufin da bai dace ba.
La'akari da kulawa Sauƙaƙan kulawa na fenti a kan gine-gine ya haɗa da kurkura da ruwa lokaci-lokaci. Don shigarwa inda bangarorin ke fallasa ruwan sama (misali rufin), wannan yawanci ba lallai bane. Koyaya, a cikin wuraren da aka fallasa kariya kamar soffit da wuraren bango a ƙarƙashin belun kunne, tsaftacewa kowane watanni shida yana taimakawa wajen cire ɓarnawar gishiri da tarkace daga saman panel.
Ana ba da shawarar cewa duk wani tsaftacewa za a yi ta farko "tsaftacewa gwaji" na wani karamin yanki na saman a wurin da ba a buɗe ba don samun wasu sakamako masu gamsarwa.
Hakanan, lokacin amfani da rufin, yana da mahimmanci a cire tarkace kamar ganye, datti, ko zubar da ruwa na gini (watau ƙura ko wasu tarkace a kusa da hushin rufin). Ko da yake waɗannan ragowar ba su ƙunshi sinadarai masu tsauri ba, za su hana bushewa da sauri wanda ke da mahimmanci don dogon rufin.
Hakanan, kar a yi amfani da shebur ɗin ƙarfe don cire dusar ƙanƙara daga rufin. Wannan na iya haifar da tsangwama mai tsanani akan fenti.
Ƙarfe mai rufin ƙarfe da aka riga aka yi wa gine-gine an tsara shi don shekaru na sabis na kyauta. Duk da haka, bayan lokaci, bayyanar duk yadudduka na fenti zai canza, maiyuwa zuwa wurin da ake buƙatar sake fenti. 8
Kammalawa An yi nasarar amfani da zanen ƙarfe na galvanized da aka riga aka yi wa fentin don ginin rufi (rufi da bango) a yanayi daban-daban shekaru da yawa. Za'a iya samun aiki mai tsawo da ba tare da matsala ba ta hanyar zaɓin zaɓi na tsarin fenti, ƙira mai kyau na tsarin da kulawa na yau da kullum.


Lokacin aikawa: Juni-05-2023