Sandwich panels - abin da ya kamata ka sani?
Menene sandwich panel?
Sandwich panel wani samfur ne da ake amfani da shi don sanya bango da rufin gine-gine. Kowane panel ya ƙunshi ainihin abu na thermoinsulating, fata a bangarorin biyu tare da karfen takarda. Dabarun Sandwich ba kayan tsari bane amma kayan labule. Ƙungiyoyin tsarin ana ɗaukar su ta hanyar ƙarfe na ƙarfe ko wasu firam ɗin jigilar kaya wanda aka haɗa sassan sanwici.
Nau'insandwich panelgabaɗaya an haɗa su ta hanyar kayan da ake amfani da su na thermoinsulating azaman ainihin. Sandwich panels tare da muryoyin EPS (fadada polystyrene), ulun ma'adinai da polyurethane (PIR, ko polyisocyanurate) duk suna samuwa a shirye.
Abubuwan galibi sun bambanta a cikin aikin su na thermal insulating, aikin insulating mai sauti, amsawar wuta da nauyi.
Me yasa amfani da sanwici ko ta yaya?
An yaba da fa'idodin Sandwich saboda fa'idodi da yawa, galibi waɗanda ke da alaƙa da tsada. Kwatanta tsakanin firam ko fasahar ɓangarori na ingarma (firam ɗin da aka lika tare da sandunan sanwici) da fasahohin gine-ginen gargajiya da suka dogara da bangon katako suna bayyana fa'idodin sanwici a wurare uku masu mahimmanci:
1. Farashin kai tsaye
Gina gini a kowane fasaha yana buƙatar matakan kashe kuɗi makamancin haka.
Kwatanta a wannan yanki ya haɗa da farashin kayan gini, aiki da jigilar kaya.
2. Lokacin gini
Ginin da ya dogara da tsarin ginin gine-gine na gargajiya na iya ɗaukar watanni 6 zuwa 7 don kammalawa.
Ginin juzu'i iri ɗaya na amfani da sassan intud yana ɗaukar wata 1 kacal don kammalawa.
Lokacin ginin yana da mahimmancin kasuwanci. Da zarar an ba da izini ga ginin samarwa ko ɗakin ajiya don amfani, da zarar an dawo kan jarin za a iya samu.
An haɗa gine-ginen ɓangaren ingarma maimakon “gina”. Abubuwan da aka gama da su da kayan kwalliya suna isa wurin, sannan ana harhada su kamar gidan tubalin abin wasan yara. Wani ƙari shine cewa babu buƙatar jira harsashi na ginin don rasa danshi mai yawa.
3. Tsarin gine-gine
A wasu sassan masana'antu, buƙatun gini na iya zama mahimmanci ga aikin ginin. Gina rarrabuwar kawuna 'bushewar tsari' ne, ba tare da ruwa da ake buƙata don kayan gini ba. Tsarin bushewa yana buƙatar kawai haɗuwa da tsarin da gyaran gyare-gyare (a nan, sandunan sandwich) tare da sukurori.
Gine-gine na gargajiya na amfani da 'tsarin rigar', wanda ke buƙatar ruwa mai yawa don yin turmi don yin bulo, siminti don yin simintin gyare-gyare ko filasta don yinwa.
Wasu sassa na masana'antu, kamar sarrafa itace ko kera magunguna, suna buƙatar ƙayyadaddun matakan yanayin zafi na dangi, wanda ke hana tsarin ginin jika.
Nawa ne farashin sanwici, kuma a ina suka fi arha?
Farashin siyayya ya dogara da kauri samfurin gabaɗaya da ainihin kayan sa na thermoinsulating. Wani 'zaɓin kasafin kuɗi' shine amfani da EPS-core panel sandwich; duk da haka, don ingantacciyar aiki na dogon lokaci da ingancin farashi, bangarorin da ke da madaidaicin madaidaicin ma'aunin zafin jiki shine mafi kyawun zaɓi - irin su sandunan sanwici na PIR-core.
Farashin yana farawa a 55-60 PLN/m2 don bakin ciki na EPS-core sanwici. Shahararrun sandunan sanwicin PIR-core suna da kauri 100 mm, kuma farashin kusan 80-90 PLN/m2.
Abokan ciniki sukan yi tambaya game da ƙimar VAT na fafuna na sanwici. A Poland, duk kayan gini, gami da sandunan sanwici, suna da ƙimar 23% na VAT.
Zai fi kyau a yi odar sanwicin ku kai tsaye daga masana'anta ko ta sarkar rarraba su. Kuna iya buƙatar wakilan tallace-tallace na yanki na Balex Metal su ziyarci rukunin yanar gizon ku don shawarwarin ƙwararru game da mafi kyawun matakai da kayayyaki. Bayan bincika buƙatun ku, wakilin tallace-tallace na iya ba ku da sauri da ƙima na al'ada. Kulawar abokin ciniki ta wakilan tallace-tallace baya, zaku iya samun tallafi daga injiniyoyin ƙirar Balex Metal ko masu ba da shawara na fasaha a kowane mataki na isar da aikin.
Yaya ake shigar da sassan sanwici akan bango ko rufin?
Sandwich panels suna da sauƙi da sauri don shigarwa. Daga gwanintar aiki, shigar da 600 m2 na sandunan sanwici yana ɗaukar kimanin sa'o'i 8 don ƙwararrun ma'aikatan gini.
Matakan shigar bango da rufin sanwici sune kamar haka:
1. Ana isar da kayan aikin ginin zuwa wurin: isar da saƙon ya haɗa da sassan sanwici, abubuwan haɗin ƙasa (siffofi masu sanyi), da na'urorin haɗi (ciki har da walƙiya, fasteners, gaskets, like, da dai sauransu). Balex Metal na iya samar da duk abubuwan da ake buƙata don kammala aikin shigarwa.
2. Ana sauke kayan da mai ɗaukar hoto ya kawo tare da kayan aikin gini.
3. An haɗu da ƙananan ramuka, kuma an shigar da su tare da katako, posts da purlins.
4. An cire fim ɗin kariya daga sassan sanwici.
5. Ana ɗaure sassan sanwici zuwa mambobi tsarin tsarin ƙasa ta hanyar amfani da kayan ɗamara masu dacewa.
6. An rufe haɗin gwiwa tsakanin sassan sanwici kuma an shigar da walƙiya.
Sukurori nawa nake buƙata don ɗaure panel sandwich? Wannan ita ce mafi yawan tambaya daga abokan ciniki a matakin shirye-shiryen aikin. Ƙididdigar ƙaƙƙarfan ƙididdiga shine 1.1 fasteners a kowace murabba'in mita na sandunan sanwici. Ainihin lamba, tazara da shimfidawa sun dogara da shawarar injiniyan ƙirar aikin da/ko mai samar da kayan gini.
Ƙara koyo game da shigar da sandunan sanwici:
Duk wani nau'i na sandwich panel zai yi a matsayin sutura don bango da rufin. Dangane da buƙatun aikin, suturar na iya haɗawa da:
- EPS-core sandwich panels(zabin kasafin kuɗi);
- Ma'adinai ulu core sanwici panels(don tsarin da ingantaccen juriya ga wuta);
- PIR-core sandwich panels(duk lokacin da ingantattun ma'auni na thermal ke da mahimmanci).
Ana iya amfani da ginshiƙan Sandwich a kowane nau'in tsari. Hasashen ku shine iyaka. Duk da haka, yayin da ake amfani da sanwici gabaɗaya a aikace-aikacen masana'antu, wasu ayyukan gidaje kuma suna amfani da ɓangarorin ingarma da sandunan sanwici.
Idan aka ba da ɗan gajeren lokacin shigarwa da babban ɗaukar hoto, sandunan sanwici sun fi shahara wajen ginawa:
- Gine-ginen sito
- Cibiyar dabaru
- Wuraren wasanni
- Shagunan sanyi da daskarewa
- Manyan kantuna
- Gine-ginen masana'anta
- Gine-ginen ofis
Ana iya haɗa sassan Sandwich tare da wasu hanyoyin magance su. Shahararren zaɓi shine shigar da bangarori azaman rufin waje don bangon waje na kantunan siyayya, gami da tsarin rufin sanwici:akwatin bayanan martaba, thermal insulation (misaliThermano PIR-core sandwich panels), da kuma membrane mai hana ruwa.