Rufin yana ɗaya daga cikin abubuwan gidan da masu gida ke ɗauka da sauƙi har sai an buƙaci gyara. A wannan yanayin, masu gida za su fuskanci kuɗaɗen da ba zato ba tsammani waɗanda za su iya buƙatar amfani da ajiyar gaggawa don rufewa. Amma nawa ne ainihin kudin gyaran rufin? Yawancin gyaran rufin yana tsada tsakanin $379 da $1,758, a cewar Angi da HomeAdvisor, tare da matsakaicin $1,060 na ƙasa. Makullin gyaran rufin shi ne gano lalacewa da wuri ta yadda za a iya gyara shi kafin sauran gidaje su lalace ta hanyar iska ko ruwa, wanda hakan na iya kara tsada sosai. Aiki da kayan aiki sune mafi yawan farashin gyaran rufin, amma ƙirar rufin da lalacewa kuma na iya shafar farashin. Har ila yau, yana da mahimmanci ga masu gida suyi la'akari da wurin su da kuma kasuwar gidaje na yanzu, wanda zai iya rinjayar farashin kayan aiki da kayan aiki.
Gyaran rufi na iya bambanta daga sauƙi zuwa hadaddun. Gyara rami ko zubewa a kusa da iska ko bututu ya fi sauƙi fiye da gyara wani yanki na rufin da ya lalace tsawon lokaci. Kuskuren, abu, da sauran halaye na rufin kuma na iya shafar farashin gyaran rufin. Kwararren mai yin rufi zai iya tantance lalacewar rufin da gyara kowane bangare. Gyara mafi sauƙi yana kashe tsakanin $10 da $120, amma masu gida yakamata suyi la'akari da abubuwa da yawa lokacin tsara kasafin kuɗi don gyaran rufin, gami da masu zuwa.
A wasu lokuta, lalacewar rufin ya kasance kadan. Bayan lokaci, saboda zafi da rana, hana ruwa zai iya raunana kuma yana buƙatar sake rufewa, ko kuma wasu ƙugiya za su iya tashi yayin guguwar ƙarshe. Matsalar lalacewar rufin ita ce ƙananan matsalolin na iya juya zuwa manyan matsaloli idan ba a gyara su a lokaci ba. Hatimin da ke zubewa na iya lalata sassan rufin gabaɗaya, wanda shine gyaran da ya fi tsada.
Dangane da irin lalacewar rufin ku, farashin gyara zai iya bambanta sosai. Alal misali, ƙanƙara ƙanƙara na iya raunana shingles a wasu wurare, yana buƙatar gyara ko sauyawa. Yana iya kashe kusan $200. A gefe guda kuma, gyaran rufin da ya zube zai iya kaiwa dala 1,550. Ƙwararrun kamfani na rufin rufin zai iya yin bincike don sanin girman lalacewar da kuma sanin ko ya fi kyau a gyara ko maye gurbin rufin. Maye gurbin rufin yana iya tsada tsakanin $2,800 da $6,000.
Rufofi suna ginawa da gyara rufin da ke da ƙafa 10 da ƙafa 10, wanda ake kira murabba'ai. Idan fiye da murabba'in mita ɗaya yana buƙatar gyara, farashin zai tashi. Ana ɗaukar rufin mai rikitarwa idan yana da yadudduka da haƙarƙari masu yawa, ma'ana cewa manyan gyare-gyaren zai ɗauki tsawon lokaci kuma yana da tsada. Filin rufin wani abu ne da ƙwararru ke buƙatar la'akari lokacin da masu gida ke yin caca akan gyaran rufin. Roofers za su buƙaci ɗaukar ƙarin matakan tsaro don yin aiki lafiya idan rufin yana da gangare. Gilashin rufin yana da sauƙin gyarawa, tare da matsakaicin farashin gyara $400.
Kayan rufi sun zo da kowane nau'i da girma, wanda zai iya rinjayar gyare-gyare. Misali, farashin rufin karfe da shingle na iya zama iri ɗaya amma ya bambanta idan ana batun gyarawa da gyarawa. Kwalta abu ne na rufin rufin da aka saba, amma masu gida kuma na iya buƙatar ƙarfe, hadawa, slate, lebur, ko gyaran rufin tayal. Rufin Slate da Karfe su ne mafi tsadar gyarawa, yayin da rufin lebur ko na haɗe-haɗe ba su da tsada. Ga masu gida, ana ba da shawarar su hayan kamfanin rufin rufin da ya kware wajen gyara kayan rufin su na musamman.
Rufin da ke da ƙarin fasali kamar fitilolin sama ko bututun hayaƙi na iya samun ƙarin ɗigogi waɗanda ke buƙatar gyarawa. Gano rufin rufin zai iya zama kalubale ga masu gida, don haka suna so su bar wannan aiki mai wuyar gaske ga ƙwararrun da suka san abin da za su nema. Idan rufin da ke kusa da hasken sama ko bututun haya yana buƙatar sauyawa ko gyara, gyaran rufin da ke kewayen hasken sama ko bututun hayaki na iya ɗaukar tsayi ko tsada.
Yayin da babban rufin gida na iya zama abu na farko da ke zuwa a hankali idan ana batun gyaran rufin, rumfuna, gine-gine, da rufin baranda shima yana buƙatar kulawa na lokaci-lokaci. Yawanci, gyaran gareji ko sito yana da ƙasa ($ 100 zuwa $1,000) saboda ƙaramin girmansa. Gyaran bene, gareji, ko rufin baranda shima ba shi da tsada, yana farawa a kusan $150. Teburin da ke ƙasa yana nuna farashin gyaran rufin a wurare daban-daban.
Ma'aikata na lissafin yawancin kuɗin gyaran rufin. Yawancin kamfanonin yin rufi suna cajin dala 45 zuwa $ 75 a sa'a guda don gyara rufin rufin. Ana iya kammala ƙananan gyare-gyaren rufin a cikin 'yan sa'o'i kadan a matsakaicin farashin aiki na $90 zuwa $150. Masu gida na iya bincika Gyaran Rufin Kusa da Ni don farashin gida a yankinsu.
Gyara rufin cikin hunturu a cikin dusar ƙanƙara da yankunan kankara aiki ne mai rikitarwa kuma mai yuwuwar haɗari. Shingles na sanyi ko rufin dusar ƙanƙara yana nufin dole ne masu rufin su ɗauki ƙarin matakan kariya don guje wa zamewa da faɗuwa. Idan aka gyara rufin cikin gaggawa a lokacin da ake ruwan dusar ƙanƙara, farashin zai iya ƙaruwa da kusan 100%. Lokacin saman rufin, a gefe guda, yana kula da raguwa a cikin kaka ko a yankunan da ke da sanyi. Masu gida na iya kashe kashi 10% zuwa 15% fiye da yadda aka saba akan gyaran rufin gida idan ƴan kwangilar ba su da aiki.
Gyaran rufi, kayan aiki, da gine-gine ba shine kawai abubuwan da masu gida ke son yin la'akari da farashin gyaran rufin ba. Dangane da girman lalacewar, ƙila su biya izinin izini, duba rufin, ko gyaran rufin gaggawa. Wadannan da sauran ƙarin abubuwan farashi an bayyana su a ƙasa.
Gabaɗaya, ƙananan gyaran rufin baya buƙatar izini, amma idan lalacewar ta yi yawa, masu gida yakamata su fara tuntuɓar hukumomin gida. Matsakaicin farashin izini don gyara ko maye gurbin rufin yana tsakanin $255 da $500.
Idan mai gida ba shi da tabbacin wurin ko kuma dalilin lalacewar rufin, kamfanin yin rufin zai buƙaci duba rufin. Wannan tsari ya haɗa da duba na'urorin da ke kewaye da rufin, duba bangarori da gutters, da kuma duba shingles. Idan lalacewar ta yi tsanani, mai rufin kuma na iya duba ɗaki don tabbatar da cewa itace da rufin ba su ruɓe ba. Binciken rufin yana daga $ 125 zuwa $ 325.
Gaggawa na saman rufi na iya lalata gidaje kuma yana iya zama haɗari ga mazauna. An shawarci masu gida su kira ƙwararrun rufin da wuri-wuri don gyara rufin. Yawancin gyare-gyaren rufin gaggawa yana kashe akalla $100-$300 fiye da yadda aka saba. Inshorar masu gida na iya rufe gyare-gyaren gaggawa da guguwa ta haifar, don haka ya kamata masu gida su fara duba manufofinsu.
Inshorar masu gida na iya ɗaukar wani ɓangare ko duk na farashin gyaran rufin idan haɗarin da aka rufe ya haifar da lalacewa. Wasu misalan gama-gari sun haɗa da faɗuwar bishiyoyi, manyan guguwa, da gobarar daji. Duk da haka, idan rufin yana rushewa daga shekaru ko sakaci, inshorar masu gida ba zai iya biyan kudin gyara ba. Daidaitaccen ɗaukar hoto ya bambanta daga manufofi zuwa manufofin, kuma ana ƙarfafa masu gida su bincika manufofin su don tabbatar da fahimtar abin da ke ciki kuma ba a rufe su ba.
Idan har yanzu rufin yana ƙarƙashin garanti, yana da daraja la'akari da nawa kwangilar za ta rufe don gyarawa. Bugu da ƙari, garantin gida na iya rufe rufin, sau da yawa azaman ƙari ga manufofin da ke akwai. Ba kamar inshorar masu gida ba, garanti baya iyakance ga takamaiman haɗari kuma yana iya rufe lalacewa na yau da kullun. Duk da haka, masu gida su sani cewa garantin gida ba yakan rufe cikakken maye gurbin rufin. Wani yanayi na yau da kullun shine ɗaukar hoto kawai ya shimfiɗa zuwa ɓangaren rufin da ke ba da kariya ga yanki na gida (watau, ba baranda ko zubar ba). Masu gida na iya duba mafi kyawun kamfanonin garantin gida waɗanda ke ba da rufin rufin, kamar Garkuwar Gida na Amurka da Garantin Gida na Zaɓi, don nemo tsarin garantin gida wanda ya dace da bukatunsu da kasafin kuɗi.
Idan rufin ku yana da algae mai yawa ko datti, ko yawan ganyen da ake buƙatar cirewa, yana buƙatar a yi masa magani kafin a gyara ainihin gyara. Wannan sabis ɗin yana ƙara yawan farashin gyaran gaba ɗaya. Tsaftace rufin yana kashe tsakanin $450 da $700. Wasu masu gida sun zaɓi tsaftace rufin su akai-akai, saboda yawan tarkace na iya haifar da rashin kyan gani, tsufa, ko lalata kayan rufin. Alƙawura na yau da kullun tare da ɗayan mafi kyawun sabis na tsaftace rufin yana iya taimakawa tsawaita rayuwar rufin ku.
Gyaran rufin ya zo da kowane nau'i da girma, daga mai sauƙi zuwa hadaddun. Gyaran rufin yana iya ɗaukar ƙasa da sa'a ɗaya ko cikakken yini idan rufin yana buƙatar canza wani sashi. Akwai nau'ikan gyaran rufin guda goma sha biyu, tun daga gyaran tayal da kammala rufin zuwa gyare-gyaren ɗakin kwana ko truss.
Gyaran su ne ƙananan ɗigon ƙarfe waɗanda ke manne da gefuna na bututun hayaƙi da sauran kayan aikin rufi. Yana taimakawa hana ruwa shiga cikin ramukan da ke tsakanin rufin da abubuwan da aka sanya a kai. A tsawon lokaci, overlays na iya jujjuyawa ko sassauta saboda matsanancin yanayin zafi kuma yana lalata juriyar ruwa. Tsohuwar kubu za ta buƙaci a yayyage rufin don a iya ƙusa sabon sheashen don ƙarfafa hatimin da ke kusa da kasan bututun. Matsakaicin farashi don gyara rufin bututun hayaki yana tsakanin $200 zuwa $500.
Duk wani tsari da zai canza daidaito ko mutuncin rufin a kan lokaci yana cikin haɗarin yatsa ko lalacewa. Fitilar sama siffa ce mai ban sha'awa wacce ke ba da damar ƙarin hasken halitta zuwa cikin gidaje tare da ƙarin tagogi, amma suna zuwa tare da haɗarin ɗigo. Matsakaicin farashin gyaran tagar dakin kwanan dalibai yana tsakanin $250 zuwa $1,000.
Wasu duwatsun ƙanƙara suna da ƙarfi sosai ta yadda ƙanƙara ke iya toshewa da sauri ko kuma toshe magudanar ruwa. Sauran guguwa suna kawo ƙanƙara mai girman ƙwallon ƙwallon golf wanda zai iya lalata gidaje da rufin asiri ta hanyar rarraunawar shingles, karya shingles, ko lalata hasken sararin sama. Ƙanƙarar ƙanƙara mai ƙarfi kuma na iya yaga rufin da fashe. Gyaran rufin da aka lalatar da ƙanƙara zai iya kashe ko'ina daga $ 700 zuwa $ 4,000, amma masu gida za su yi kyau don gano ko inshorar su zai biya waɗannan farashin (idan ba haka ba, masu gida na iya buƙatar neman manufofin da ke bayarwa) daga wasu mafi kyawun kamfanonin inshora na gida. . . kamar lemo.
Ramin rufin yana da amfani kamar laima wanda ba zai buɗe a cikin ruwan sama ba. Idan rami ya bayyana a cikin rufin, masu gida za su so su tuntuɓi ƙwararru da wuri don a iya gyara ramin kafin ya girma. Rashin lahani na iya zama babba ko ƙanana, amma gyara su sau da yawa yana da tsada. Mai rufin rufin zai iya gyara ƙaramin rami na kusan dala 200, amma babban rami da ke buƙatar kayan maye zai iya kaiwa dala 1,100.
Fadowar rufin ba koyaushe ba ne mai yawa ko faɗuwar fale-falen. Wani lokaci ana samun fashe-fashe masu yawo, ƙyanƙyashe ƙyanƙyashe ko toshe magudanan ruwa. Fasasshen iska sune mafi arha don gyarawa, matsakaicin tsakanin $75 zuwa $250. Gyara rufin rana mai yaye yana iya tsada ko'ina daga $300 zuwa $800. Ga waɗanda suka riga suna da kayan aikin, aikin tsaftace gutter na DIY kyauta ne, kuma sabis na ƙwararru ya kai kusan $162. Idan kankara ta kasance a cikin gida a lokacin hunturu (dusar ƙanƙara mai narkewa wanda ke sake daskarewa kuma ya lalata rufin), sabis na mai rufi ko kamfanin sabis na kankara na iya kashe $ 500 zuwa $ 700 don cirewa. Yawanci, gyaran rufin rufin yana tsada tsakanin $360 zuwa $1,550.
Gyara rufin yana kama da gyaran rami a cikin rufin. Matsakaicin farashin gyaran rufin yana tsakanin $200 zuwa $1,000, ya danganta da wurin da ake buƙatar gyara. Sauya ƴan shingles ba shi da tsada fiye da maye gurbin da sake rufe hasken sama. Rufin rufin hanya ce mai sauri don gyara lalacewar rufin, amma wani lokacin zaɓin ɗan lokaci ne kawai kuma a ƙarshe rufin yana buƙatar gyara ko maye gurbin gaba ɗaya.
Duk rufin yana da aƙalla tudu ɗaya inda gangaren ke canza matsayi. Wadannan ginshiƙan an yi su ne da abubuwa masu triangular waɗanda ke rufe duk wani rata tsakanin rufin rufin da ke ƙasa. Idan hular tudu ta lalace ko ta fashe a ƙasa, ruwa na iya shiga cikin rufin da ƙarƙashin ƙugiya ko tayal. Kudin gyaran tudu, gami da shafa sabon turmi, yawanci jeri daga $250 zuwa $750.
Wutsiya na rufin ya zama tushe don labulen da ke rataye a gefen gidan don hana ruwa gudu a sassan gidan. Waɗannan fasalulluka masu fa'ida sune gyare-gyaren rufin da ake kashewa wanda ya kai matsakaicin $1,500 zuwa $1,700. Tsari ne mai rikitarwa wanda zai iya haɗawa da gyaran shingles, fascias, trusses, ko wani ɓangaren da ya lalace wanda ke samar da cornice mai ƙarfi.
An haɗa bangarorin zuwa gefuna na mafi yawan rufin don samar da ƙarin tallafi don kayan rufin da kuma dalilai masu kyau. Waɗannan dogayen alluna suna iya jujjuyawa ko tsaga saboda tsawan lokaci ga hasken rana da ruwan sama. Gyaran Fascia zai iya kashe ko'ina daga $600 zuwa $6,000, ya danganta da adadin fascia da ko an yi shi na al'ada.
Crossbars ko transoms su ne bangarori na katako waɗanda suka wuce bangon gidan, suna yin cornices. Soffits da fasciae suna haɗuwa da waɗannan wutsiyoyi. Bayan lokaci, yawan danshi ko kwari na iya lalata waɗannan allunan, wanda zai iya haifar da matsaloli masu tsanani idan ba a gyara ba. Gyaran bayan rufin yana iya farashi daga $300 zuwa $3,000, dangane da ko lalacewar ta kai ga trusses.
Hakanan yana iya zama darajar yin la'akari da sabbin zaɓuɓɓukan farashin rufin don masu gida lokacin da ƙwanƙolin rufin ke buƙatar gyara. Masu gida suna son ƴan kwangilar rufin rufin su duba lalacewar truss don sanin ko za a iya gyara ta. Tun da trusses shine tsarin da ke ba da ma'ana da kuma tallafawa rufin, su ne muhimmin sashi wanda ya kamata a gyara su da zarar sun lalace ta hanyar lalacewa, kwari, kwari, ko guguwa. Masu gida na iya tsammanin biya ko'ina daga $500 zuwa $5,000 don gyaran rufin rufin.
Kwarin rufin shine inda layukan rufin biyu suka gangara zuwa ƙasa kuma suna haɗuwa a mafi ƙasƙanci. Girman nauyi yana jawo ruwa da dusar ƙanƙara zuwa ƙananan wuraren rufin, wanda ke nufin cewa wannan yanki ne da ke buƙatar kulawa ta musamman. Tarin ruwa da dusar ƙanƙara na iya sa wurin ya bushe ko fashe kuma ya fallasa cikin rufin. Gyara kwarin rufin yana iya kashe kimanin dala 350 zuwa $1,000, ya danganta da tsananin matsalar.
Ana amfani da hulunan rufin don fitar da wari mai yawa da iska mai zafi daga ɗaki da ba a gama ba. Saboda cikar bayyanar su ga abubuwan, za su iya ƙarewa a kan lokaci, musamman a yanayin yanayi mai tsananin zafi. Gyara hushin rufin rufi yawanci farashin tsakanin $75 zuwa $250. Sauya su yawanci ya haɗa da yanke su, shigar da sababbi, sa'an nan kuma rufe gefuna don hana yadudduka.
Gyaran gefen rufin da ke gefen ko gefen rufin yana iya farashi daga $ 250 zuwa $ 750. Kayan rufi a nan sun fi saurin lalacewa, don haka ana buƙatar gyara sau da yawa a wannan yanki. Lokacin da rufin ya kasance, kayan da ke kusa da gefuna yawanci suna da ƙarfi sosai, amma iska da yanayi na iya lalata ko fallasa rufin da ke ƙasa.
Rufin yana lebur daga ƙarshe zuwa ƙarshe. Idan rufin ya yi tsalle a wani wuri, yana nuna matsalar sagging wanda ke buƙatar gyara da wuri-wuri. Idan keɓaɓɓen sag ya tasowa a cikin rufin, maiyuwa bazai zama dole a maye gurbin rufin gaba ɗaya ba idan an gano shi da wuri. Dusar ƙanƙara ko ruwan da ya matse shingles da allunan da ke ƙasa ke haifar da sag ɗin rufin. Idan mai gida bai san yadda za a gyara rufin sagging da kansu ba, hayar ƙwararrun na iya kashe ko'ina daga $1,500 zuwa $7,000.
Gyara rufin tayal shine ɗayan mafi yawan farashin gyaran rufin. Ko da yake shingles ba su da tsada don shigarwa da farko kuma suna iya jure wa iska mai ƙarfi idan an shigar da su yadda ya kamata, wani lokacin suna busa cikin iska mai ƙarfi ko sassauta kewayen bututun hayaƙi ko fitilun sama, suna haifar da ɗigo. Masu gida suna biyan matsakaicin dala 150 zuwa $800 don rufin rufin da ke da ɗimbin ƙugiya da ke buƙatar gyara.
Yayin da fitilolin sama ke ba da ƙarin haske zuwa cikin gida, su ma suna cikin haɗarin ɗigo. Ruwa da ƙanƙara na iya taruwa a kusa da gefuna kuma su lalata hatimin rufin. Suna buƙatar a duba su akai-akai don samun leɓuka kafin su yi tsanani. Gyaran rufin rana yawanci farashin tsakanin $300 zuwa $800.
Yawan kuɗaɗen gyaran rufin kuɗi ne marasa shiri. Abin farin ciki, sun fi rahusa fiye da maye gurbin rufin, amma kashe kuɗi akan gyaran rufin yana iya zama da wahala. A wasu lokuta, ba za a iya yin watsi da gyaran rufin ba, kamar lokacin da babbar guguwa ko girgizar ƙasa ta haifar da lalacewa. Idan daya daga cikin wadannan alamun matsalolin rufin ya kasance, lokaci yayi da mai gida ya gyara rufin.
Lalacewar rufin da ake gani alama ce ta tabbata cewa rufin ku yana buƙatar kulawa. Wasu lalacewa na iya zama a bayyane, amma ƙananan lalacewa na iya zama ƙasa da bayyane kuma yana buƙatar dubawa. Masu gida za su so su nemo ƙulle-ƙulle ko ɗanɗano, ɓangarorin shingle a cikin gutters, blistering ko peeling fenti, sagging, lalacewar ruwa a bangon waje ko bangon ɗaki, fitilu a cikin ɗaki, da bayyananniyar lalacewa akan abubuwan rufin kamar bututun hayaƙi. Idan sun ga ɗaya daga cikin waɗannan alamun, yana da kyau a kira ƙwararrun kamfanin yin rufi don tantance lalacewar da haɓaka shirin gyarawa.
Tunda duk abin da ke cikin rufin shine kiyaye ruwa daga cikin gidan, duk wani ɗigon ruwa a saman saman gidan yana haifar da duba rufin don lalacewa. Zubewar ruwa na iya zama da dabara kamar tabon ruwa a bango ko rufi, ko a cikin ɗaki ko ƙarƙashin cornice. Shingles kuma alamar damshi ya taru a ƙasa. Duk wani allon da ke da ɗanɗano ko ruɓewa alama ce ta rufin rufin.
Sagging shingles tabbataccen alamar cewa rufin ku yana buƙatar gyara. Idan rufin ya tsufa ko kuma ba a shigar da shi ba, a wasu wuraren bene ba zai yi ƙarfi ba don ɗaukar nauyin dusar ƙanƙara ko ruwa. Ƙarin nauyin zai danna kan soron da ke tsakanin trusses kuma ya haifar da raguwa. Yana iya zama ƙanana da farko, wataƙila ƙafafu kaɗan ne, amma idan ba a kula ba, yana iya girma sosai har sai an canza rufin.
Gidan ɗaki wuri ne mai tarin iska (duka mai zafi da sanyi). Idan lissafin wutar lantarki ya fara tashi ba zato ba tsammani kuma mai gida ya kawar da matsala tare da tsarin HVAC, matsalar na iya zama rufin rufi. Iska mai dumi da sanyi na iya tserewa ta yoyon rufin, tilastawa tsarin HVAC yin aiki tuƙuru don ramawa.
Ana buƙatar tsaftace magudanan ruwa akai-akai don hana tarkace da ruwa daga taruwa a gefuna na rufin. Wani bala'i a saman rufin yana iya haifar da kwari a kan rufin da kuma tarin tarkace, saboda wannan haɗin zai iya tsananta cutar, wanda zai iya haifar da zubar da ciki. Nasiha ga masu gida da su tsaftace magudanan ruwa a kan lokaci, maimakon gano yadda za a kawar da berayen rufin ko gidajen tsuntsaye daga hanya. Har ila yau, kula da tarkace lokacin tsaftace gutters na iya ba wa masu gida damar neman ɓangarorin shingle da suka taru a cikin gutters. Lokacin da ake buƙatar maye gurbin shingles da aka sawa, sun fara rushewa.
Tsaftace magudanar ruwa muhimmin sashi ne na kula da gida. Yin wannan aikin a matsayin aikin DIY tabbas zaɓi ne ga masu gida waɗanda suka saba amfani da tsani da hawa kan rufin gida. Duk da haka, ƙwararrun masu tsabtace gutter ɗin sun fi dacewa da kayan aiki fiye da masu gida masu sarƙaƙƙiya ko tsayin rufin ko gazawar jiki. Wasu masu gida na iya yin amfani da sabon hatimi ga fitilun sama waɗanda ke fara zubewa, kuma tabbas za su iya yin duban rufin da ɗaki idan sun yi zargin zubar rufin. Duk da haka, bayan waɗannan ayyuka masu sauƙi, gyaran rufin aiki ne mai haɗari wanda ya fi dacewa ga ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun da za su iya yin shi da sauƙi. Abu na ƙarshe da kowa ke so shi ne su cutar da kansu ta hanyar faɗuwa ko taka wani yanki mai rauni na rufin. Maimakon haka, an shawarci masu gida su sami ma'aikacin inshora ya kula da aikin gyaran rufin mai haɗari.
Yin aiki akan rufin yana buƙatar daidaito da fasaha, kuma ba dole ba ne ku ji tsoron tsayi. Filayen rufin da ke da tsayi ba abin wasa ba ne, kuma masu rufin za su iya amfani da kayan aiki na musamman don zama lafiya lokacin aiki a kan kusurwoyi masu tsayi. Baya ga la'akari da aminci na gabaɗaya, gini ko gyara rufin da zai daɗe na tsawon shekaru yana buƙatar ƙwarewa da ƙwarewa. Wasu nau'ikan gyaran rufin suna buƙatar gyara abubuwa da yawa. Misali, mai rufi zai iya duba lalacewar da ke kusa da bututun hayaki kuma ya gano cewa rufin yana da laushi kaɗan daga bututun. A sakamakon haka, za su iya tantance cewa benaye har ma da trusses na iya buƙatar gyara. Mafi kyawun kamfanonin rufi za su san ainihin abin da ake buƙata kayan aiki don kowane nau'in gyaran rufin; masu gida na iya nemo "maye gurbin rufin kusa da ni" don nemo ƙwararrun da za su iya taimakawa.
Kodayake gyare-gyaren rufin ba su da tsada kamar wasu nau'ikan gyare-gyare, har yanzu suna da kudaden da ba zato ba tsammani wanda za a iya kashewa akan abubuwa masu ban sha'awa. Don rage farashi, yi la'akari da shawarwari masu zuwa kan yadda ake adana kuɗi akan ayyukan gyaran rufin.
Yawancin mutane ba su jin daɗin hawan rufin rufin don gyarawa, don haka ɗaukar ɗan kwangilar rufin da za ku iya amincewa yana da mahimmanci. Domin yin rufin rufin gini masana'anta ce mai hatsarin gaske, dole ne wani kamfani mai suna ya sami lasisi da inshora, wanda shine dalilin da ya sa masu gida suka fara tambaya. Hakanan yana da kyau masu gida su tambayi wane garanti da kamfanin ke bayarwa akan gyaran rufin. Masu gida na iya tambayar masu kwangilar rufin kowane ɗayan waɗannan tambayoyin don taimaka musu su sami kwarin gwiwa wajen ɗaukar mai rufin da ya dace.
Kada a rataya akan abubuwa da yawa na gyaran rufin. A mafi yawan lokuta, lalacewar rufin daga lalacewa na yau da kullun yana da sauƙi don gyarawa, kuma inshora na iya rufe manyan matsaloli. Idan har yanzu kuna cikin shakka game da farashin gyaran rufin, duba waɗannan tambayoyin akai-akai.
Idan kawai gyaran da ake buƙata shine hatimi mai karye a kusa da bututu ko magudanar ruwa, masu gida za su iya siyan abin rufewa kuma su gyara matsalar da kansu a farashi kaɗan, muddin suna da ƙwarewa da kwanciyar hankali don yin aikin. Idan ana buƙatar ƙarin gyare-gyare mai yawa, mai rufin zai iya kashe ko'ina daga $ 100 zuwa $ 1,000 don gyara lalacewar. Mafi girman facin, za a buƙaci ƙarin aiki da kayan aiki.
Ya danganta ne da sanadin zubewar. Yawancin gyare-gyaren rufin baya rufe lalacewa da tsagewar yau da kullun saboda tsufa ko rashin kulawa. A wasu lokuta, ana iya rufe lalacewar wuta da guguwa (kamar ƙanƙara ko rassan da suka faɗo), don haka tabbatar da karanta wannan manufar a hankali. Wataƙila har yanzu ana samun ikon mallakar ku. A mafi yawan lokuta, ɗaukar hoto za a rasa idan babban adadin lokaci ya wuce kafin shigar da da'awar.
Lokacin aikawa: Juni-28-2023